สมาชิกเซอร์ร่า 12 คน และเยาวชนวัดบางแสน 10 คน ร่วมงานกระแสเรียกสากล ระดับสังฆมณฑลจันทบุรี ครั้งที่ 3 ที่วัดอารักขเทวดา โคกวัด วันอาทิตย์
ที่ 22 พ.ย. 09 ซึ่งกลุ่มเซอร์ร่าบางแสนเป็นเจ้าภาพร่วมกับบ้านเณรพระหฤทัยศรีราชา นำโดยคุณพ่อประวิช หอมวิไลย และเณรอีก 9 คน งานนี้จะมีการประกวดเขียนเรียงความ วาดภาพระบายสี การแข่งขันทายปัญหาต่างๆ มีเยาวชนจากวัดต่างๆทั่วทั้งสังฆมณฑลร่วมงาน 147 คน
![](Voc09Day005.JPG)
![](Voc09Day002.JPG)
![](Voc09Day003.JPG)
![](Voc09Day013.JPG)
![](Voc09Day001.JPG)
![](Voc09Day008.JPG)
![](Voc09Day009.JPG)
![](Voc09Day010.JPG)
![](Voc09Day011.JPG)
![](Voc09Day012.JPG)
![](Voc09Day004.JPG)
![](Voc09Day006.JPG)
![](Voc09Day007.JPG)
Uploaded
26 November 2009
|